บาร์ซ่าสามารถลดเงินเดือนฝ่ายเดียวได้หรือไม่?

บาร์ซ่าสามารถลดเงินเดือนฝ่ายเดียวได้

ตามมาตรา 41 ของกฎหมายแรงงาน สโมสรบาร์ซาสามารถใช้ประโยชน์จากการลดเงินเดือนของผู้เล่นด้วยเหตุผลทางเศรษฐกิจได้ ดยไม่ได้รับการอนุมัติจากผู้เล่น

ปิเก้, บุสเก็ตส์ และ อัลบา ได้บอกกับสโมสรว่าพวกเขาจะปฏิเสธการลดค่าจ้างอีกครั้ง พวกเขาได้ลดเงินเดือนลงแล้วสองครั้ง ในขณะที่ผู้เล่นคนอื่นๆ ในทีมยังไม่ได้ดำเนินการ